เมื่อวันที่ 22 ก.พ. 67 เวลา 09.00 น. พล.ต.ต.ธนพล โอบอ้อม ผบก.กฝ.บช.ตชด. มอบหมายให้ พ.ต.อ.สิทธิสุนทร สุนทรโชติ รอง ผบก.กฝ.บช.ตชด. นำกำลังพลข้าราชการตำรวจจิตอาสา รวม 8 นาย ร่วมกับหน่วยงานในพื้นที่ เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาเนื่องในวันที่ระลึกพระบาทสมเด็จพระพุทธเลิศหล้านภาลัย (24 ก.พ. 67) โดยปรับปรุงภูมิทัศน์ เก็บขยะ ทำความสะอาดพื้นที่บริเวณตำบลสามพระยา จากถนนเพชรเกษม ถึงหมู่ที่ 4 ต.สามพระยา อ.ชะอำ จว.เพชรบุรี มีผู้เข้าร่วมกิจกรรม จำนวน 219 คน
![](http://bpptrain.go.th/wp-content/uploads/2024/02/2133066_0-1024x768.jpg)
![](http://bpptrain.go.th/wp-content/uploads/2024/02/2133044_0-1024x768.jpg)
![](http://bpptrain.go.th/wp-content/uploads/2024/02/2133045_0-1024x768.jpg)
![](http://bpptrain.go.th/wp-content/uploads/2024/02/2133069_0-1024x768.jpg)
![](http://bpptrain.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__145702996_0-1024x768.jpg)
![](http://bpptrain.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__145702999_0-1024x768.jpg)
![](http://bpptrain.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__145703000_0-1024x768.jpg)
![](http://bpptrain.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__145702993_0-1-1024x768.jpg)